Magonjwa hatari 10 yanayotibika kwa kutumia mbegu za maboga

Mbegu za maboga zina protini na madini ya kutosha na ya mhimu zaidi mwilini kama madini ya zinki, kopa, maginizia, manganizi na chuma, mbegu za maboga ni tamu na zinaweza kutafunwa nyakati zozote na mahali popote hasa kwa wapenda kutafuna-tafuna kama mimi. Tafiti mbalimbali zimethibitisha pasipo na shaka kuwa mbegu za maboga zina faida nyingi kiafya na zina uwezo wa kukuepusha na magonjwa hatari zaidi ya 10 yafuatayo:

1. UGONJWA WA MOYO

Kiasi kingi cha madini ya magnesium katika mbegu za maboga yanazifanya mbegu hizi kuwa mhimu sana kwa watu wenye magonjwa mbalimabli ya moyo. Madini ya magnesium ni mhimu kwa ajili ya kuimarisha msukumo wa damu kwenye moyo na kuimarisha afya ya mishipa ya damu hatimaye kutibu na kuzuia magonjwa ya moyo. Mbegu hizi pia zina mafuta mengine mhimu zaidi kwa watu wenye ugonjwa wa moyo yenye OMEGA 3.

2. HUIMARISHA KINGA YA MWILI

Mbegu za maboga zimebarikiwa kuwa na kiasi cha kutosha cha madini ya zinki (zinc). Kazi kubwa ya madini ya zink ni kuimarisha kinga ya mwili. Upungufu wa madini ya zink unaweza kupelekea matatizo kadhaa mwilini ikiwemo kuzaa watoto njiti, kuishiwa nguvu za kiume, matatizo ya homoni, chunusi nyingi mwilini, watoto kuwa na uwezo mdogo shuleni kimasomo na matatizo mengine kadhaa ya kimwili na kiakili.

3. HUONGEZA UWEZO WA MACHO KUONA

Mbegu za maboga zina Vitamini E, vitamini A, lutein, beta-carotene na zeaxanthin, vitu hivi vinavyopatikana katika mbegu za maboga ni mhimu kwa ajili ya nuru ya macho. Vitamini A na madini ya zinki ni mhimu kwa ajili ya uzalishaji wa ‘melanin’ kimeng’enya mhimu ambacho hutengenezwa kwa asili na miili yetu kwa ajili ya ulinzi wa afya ya macho.

4. KINGA YA KISUKARI

Kisukari ni moja ya ugonjwa unaoendelea kwa kasi kuwasumbua watu wengi kila pembe ya dunia. Mbegu za maboga zina vitu vitatu mhimu zaidi ambavyo ni ‘Nicotinic acid’, ‘Trigonelline’ na ‘D-chiro-inositol’ ambavyo husaidia kushusha damu sukari mwilini na kudhibiti kazi za insulini hivyo kuwa kinga na kuleta ahueni kubwa kwa watu wenye kisukari.

Kama unasumbuliwa na kisukari fanya mazoea ya kutafuna mbegu za maboga kila siku na unipe mrejesho hapa.

5. DAWA BORA YA USINGIZI

Mbegu hizi zimegundulika pia kuwa na kirutubisho kinachozalisha homoni za usingizi. Kwenye mbegu za maboga kuna vimeng’enya viwili mhimu zaidi ambavyo huhusika na usingizi na afya ya akili moja kwa moja navyo ni ‘L-tryptophan’ na ‘tryptophan’. Gramu 100 tu za mbegu za maboga zina kiasi cha kutosha cha ‘tryptophan’ mpaka mg 576. Tryptophan ndiyo inahusika kuleta usingizi wenye utulivu pia huondoa msongo wa mawazo au stress mwilini. Kwa kuongezea mbegu za maboga zina kiasi kingi cha vitamini za kundi B. Muda mchache kabla ya kwenda kulala tafuna mbegu za maboga na utapata usingizi mtulivu kabisa mpaka asubuhi.

Kwahiyo kama una tatizo la kukosa usingizi jaribu kutumia mbegu za maboga na uniletee majibu hapa. Kumbuka kukosa usingizi mara nyingi huwa ni matokeo ya msongo wa mawazo na kama ulivyoona mbegu hizi zinaondoa pia stress! Kazi ni kwako ndugu.

6. DAWA BORA YA UVIMBE

Mbegu za maboga zinao uwezo mkubwa wa kuondoa sumu mwilini sambamba na uvimbe (inflammation). Kama ujuavyo sehemu kubwa ya vivimbe mwilini ni matokeo ya sumu kadhaa mwilini. Mbegu za maboga zitakuondolea uvimbe mwilini bila kukuachia madhara yoyote mabaya hapo baadaye. Kama unasumbuliwa na uvimbe popote jaribu kutumia mbegu za maboga na utuletee majibu. Mbegu za maboga pia ni dawa nzuri kwa aina nyingi za kansa mwilini.

7. HUONGEZA MAZIWA KWA MAMA ANAYENYONYESHA

Mbegu za maboga zina protini nyingi bora itokanayo na mimea isiyo na madhara kama ile ya kwenye wanyama. Pia zina OMEGA 3. Mama mjamzito hata unayenyonyesha tumia mbegu za maboga na utakuwa na uhakika wa kutoa maziwa ya kutosha kwa ajili ya mtoto.

8. DAWA NZURI KWA MATATIZO YA TEZI DUME

Wataalamu wengi wa lishe wanapendekeza mbegu za maboga zitumike kwa wanaume wa rika zote yaani vijana hadi wazee kwani zimethibitika kuwa msaada mkubwa kwa afya ya tezi dume. Tafiti nyingi zinasema mbegu za maboga zina kiasi kingi cha madini ya Zinki madini ambayo ni mhimu SANA kwa afya ya tezi dume na husaidia uponyaji wa tatizo la tezi dume moja kuwa kubwa kuliko nyingine tatizo lijukanalo kwa kitaalamu kama ‘benign prostatic hyperplasia’. Wanaume kazi ni kwenu.

9. ZINAONGEZA NGUVU ZA KIUME

Maajabu mengine ya mbegu za maboga ambayo ulikuwa huyajuwi bado.

Utaniuliza kivipi zinaondoa tatizo la upungufu wa nguvu za kiume? Kwanza kabisa zinaondoa msongo wa mawazo/stress kitu ambacho ni namba 1 katika kusababisha upungufu wa nguvu za kiume, lakini pia zinashusha lehemu (cholesterol), zinatibu kisukari, zinatibu tezi dume (matatizo kama ya ngiri nk), zinashusha kisukari, zina protini nyingi ya kutosha na yenye ubora na mbaya zaidi ni kuwa zina madini ya ZINKI madini mhimu kuliko kitu kingine chochote kwenye upande wa nguvu za kiume na kinga ya mwili. Bado huelewi? Zina madini ya chuma pia

Uzuri ni kuwa mbegu hizi hazina uchungu wowote, ni tamu kuzitafuna wakati wowote na mahali popote hata ukiwa ofisini unaweza kuwa nazo pembeni unatafuna huku unaendelea na kazi zako. Sambamba na hilo kama tulivyoona pale juu kwamba zinaongeza maziwa kwa mama anayenyonyesha kwa upande wa wanaume zinaongeza pia uwingi wa mbegu za kiume (sperm count) ukitafuna mbegu za maboga siku mbili tu utaona ukimwaga bao linatoka la kutosha na zito kweli kweli basi ujuwe ni mbegu za maboga hizo.

10. ZINAONDOA PIA MSONGO WA MAWAZO (STRESS)

Msongo wa mawazo au stress kama mlivyozoea wengi ni tatizo linaloendelea kuwasumbua watu wengi miaka ya sasa. Mbaya zaidi wengi huwa hawaelewi nini madhara ya hizo stress wanazojipa. Yaani stress au msongo wa mawazo unaweza kukuletea magonjwa mengine mwilini zaidi ya 50, hivyo utaona ni jinsi gani ilivyo mhimu kwako kuweka chini stress zako na uendelee na maisha kwani kuendelea kuwa na stress ni hatari zaidi kwa afya yako.

Moja ya sababu kuu ya watu wengi kuwa na stress ni usawa usio sawa wa homoni zao (hormonal imbalance). Hivyo kama una tatizo la homoni kwenye mwili hebu weka mazoea ya kutafuna mbegu za maboga kila siku na hutakawia kuona tofauti. Mbegu za maboga zina kimeng’enya mhimu sana kwa kutuliza mawazo kiitwacho ‘tryptophan’ na asidi amino zingine mhimu zinazohusika kutengenezwa kwa homoni nyingine ijulikanayo kama ‘serotonin’. Kama ulikuwa hujuwi ni kuwa serotonin ni homoni inayohusika na kazi mhimu sana ya kurekebisha matendo ya kitabia na kutoa matokeo chanya kwa mambo yanayohusu usingizi, hali ya mawazo kwa ujumla na mambo yanayohusu njaa.

Mbegu za maboga ni msaada mkubwa kwa kina mama waliofikia ukomo wa siku zao na huondoa matatizo ya kiafya yatokanayo na kukoma kwa hedhi. Ni msaada kwa watu wenye saratani mbalimbali, huimarisha ukuaji na ustawi wa mifupa na meno, huondoa harufu mbaya ya kinywa na husaidia pia wenye tatizo la kufunga choo au kupata choo kigumu kila mara.

nutritional-facts-pumpkin-seeds

Namna nzuri ya kula mbegu za maboga:

Unaweza kula zikiwa kavu na ndiyo utapata faida nyingi zaidi ingawa mimi napenda kuzikaanga kidogo kama dakika 15 hivi na huwa nazichanganya na maji ya chumvi ya mawe ya baharini kidogo kwa mbali ili kupata radha.

Unahitaji ujazo wa kiganja kimoja cha mkono wako cha mbegu za maboga kwa siku ujazo wa kama nusu kikombe cha chai hivi kwa siku.

Unahitaji mbegu za maboga zilizokaangwa tayari kwa matumizi? Kama upo Dar Es Salaam unaweza kuzipata VICTORIA HOME REMEDY ipo Buza Sigara Temeke karibu na ofisi ya Tanesco wilaya ya Yombo. Ukiwa kariakoo kuna daladala za Buza kanisani moja kwa moja pale karibu na kituo cha daladala za mwendokasi gerezani, ukiwa posta mjini daladala za Buza zipo station na mnazi mmoja, zipo pia kutokea mhimbili, buguruni, gongolamboto pia kuna daladala kutoka mbagala kuja buza kanisani moja kwa moja. Kama unahitaji uletewe ulipo Niachie tu ujumbe WhatsApp +255769142586 na natuma pia mikoani.

Kama una swali lolote liulize hapa chini kwenye comment, ni faraja kwangu kuona nimekujibu vizuri.

(Imesomwa mara 20,824, Leo peke yake imesomwa mara 401)

You may also like...

1,856 Responses

  1. Wadini Idy Wadini Idy says:

    Ili uzi tafune una takiwa uzi fanyeje

  2. Irene Makyao Irene Makyao says:

    Nashukuru kwa kutuelimisha

  3. Imekapoa sana mkuu nimekupata

  4. Hongera kwa kutupatia elimu

  5. Kaka mi nauvimbe kwenye kizaz na natatizo LA kutokwa na uchavu sehemu za siri naweza kutumia mbegu hizo nikapona

  6. Mungu akubrk mtumxh,tatz wat wamekua to wa zembe kutmia vtu,vya asili lakn tukivtilia maanan vtatuxaidia xana!

  7. Doctor nasumbuliwa na miguu inavimba nikidomasa inabonyea tu je nikitafuna hiyo itanisaidia?

  8. Gari Vox Gari Vox says:

    Doctor nashukurtu kwa elimu nzuri kuhusu mbegu za maboga. Mungu akubariki kuwapenda watanzania,na pia akuongezee maarifa

  9. Kasim Mpunga Kasim Mpunga says:

    Poa sana bro nashukuru kW kupata elimu kubw mzee thenks

  10. Peter Kivuyo Peter Kivuyo says:

    Aya sasa kazi kwenu

  11. Leah Sima Leah Sima says:

    ahsante dr, je haiwezekani kuzila kwa namna nyngne, mf. kuzisaga na unga wa uji nk?

  12. nimefurahi mno sana

  13. Du mbegu zamaboga balaa

  14. Yapo kwenye kuongeza maziwa kwa mama zinatumikaje

  15. Jimmy Mussa Jimmy Mussa says:

    Mm najua hii inaimarisha nguvu zamisuli nahuongeza ham naa inatibu maumivu ya kiuno

  16. Sady Omary Sady Omary says:

    Ah me doctor nilionja cku moja hzo zilinixumbua xana

  17. Imani Rajab Imani Rajab says:

    thenk you docter

  18. Unazikaanga au unatafuna hivyo hivyo

    • Namna nzuri ya kula mbegu za maboga:

      Unaweza kula zikiwa kavu na ndiyo utapata faida nyingi zaidi ingawa mimi napenda kuzikaanga kidogo kama dakika 15 hivi na huwa nazichanganya na maji ya chumvi ya mawe ya baharini kidogo kwa mbali ili kupata radha.

      Unahitaji ujazo wa kiganja kimoja cha mkono wako cha mbegu za maboga kwa siku ujazo wa kama nusu kikombe cha chai hivi kwa siku.

  19. Ubarikiwe sana kwa kutuelimisha

  20. Petro Sumuni Petro Sumuni says:

    Asante Dr naomba niwe wakara wako huku mkoani

  21. Ahsante ndugu yetu kwa elimu nzuri.

  22. Kwaiyo kipindi unakula unazimenya au unakuka na yale magand Yake

  23. Agnes Andrew Agnes Andrew says:

    Kaka mimi ninasumbuliwa na chembe yamoyo inaniuma sana nakwenye kizazi kunauvimbe nawakati wahedhi ninapata maumivu makali sana sehem zasiri kizazi kinavuta naomba ushauli nimekula dawa sana

  24. Ubarikiwe mpaka ushangae

  25. Tunu Jumanne Tunu Jumanne says:

    doctor nmesoma habar yako sasa hiv kuhusu matumiz ya mbegu za maboga.mim nina vimbe kwenye mayai ya uzaz naweza kutumia?

  26. Juma Foba Juma Foba says:

    Basi kama ndiyohivyo mbegu zamaboga zinatisha kwakutibu magonjwa mbalimbali.

  27. Kak mkubwa e asante sana kwa kufungua akil kwa upande wa mawazo na kpengele cha kpata usingiz yan me jambo dogo tu nkiwaza mpaka akil iume na uzur maboga mengi sana uku kwetu na stahangaika kwa kzipata mbegu zake. heshima kwako mkuu

  28. Frank Paulo Frank Paulo says:

    Asante kwa elimu

  29. Melida jacob says:

    Mimi ninatatizo LA moyo nimepewa dawanza kuongeza damu mwilini bado sijaona nafuu mpaka sasa kesho kutwa namaliza dozi doctor naomba ushauri nipo mwanza naitwa adelina

    • fadhili says:

      Pole sana ndugu, mbegu za maboga zitakusaidia sana. Soma pia hii =>http://www.fadhilipaulo.com/dawa-ya-asili-ya-ugonjwa-wa-moyo/

  30. Kwa uvimbe unatmiaje mtaalam

    • Namna nzuri ya kula mbegu za maboga:

      Unaweza kula zikiwa kavu na ndiyo utapata faida nyingi zaidi ingawa mimi napenda kuzikaanga kidogo kama dakika 15 hivi na huwa nazichanganya na maji ya chumvi ya mawe ya baharini kidogo kwa mbali ili kupata radha.

      Unahitaji ujazo wa kiganja kimoja cha mkono wako cha mbegu za maboga kwa siku ujazo wa kama nusu kikombe cha chai hivi kwa siku.

  31. Kumbe mbegu za maboga zina faida zote hizo daaaaa,nilikua nazidharau hata napokulaga maboga huwa nazitupa.Nashukuru dokta kwakunifumbua macho

  32. Minasumbuliwa na tumbo

  33. Alex Matonya Alex Matonya says:

    Nini Dawa Mbadala Kuponya Masikio Yanayopoteza Usikivu Na Kusikia Muungpulumo?

  34. John Masanja John Masanja says:

    Nakushukuru Sana Mimi Ni Mtafunaji Sana Kuna Wakati Zinakuwa Adimu Sana Mjini

  35. Wape mwanga watu wajue

  36. Safi sana solo nimejifunza kitu hpo

  37. NITAZIPATAJE? Namba Yangu ni 0717807008 nataka ni jue bei pia

  38. Rafa O Rafa O'maita says:

    Nilinunua hiyo dawa kwako kwa gharama hizo afu ninatumia bila kupona itakuaje?

    • Nitakubadilishia dawa nyingine. Ni kawaida kukuta dawa hii inamponya huyu na huyu haimponyi, ni jambo la kawaida. Ila kwa mbegu za maboga nina uhakika zinafanya kazi bila shida yoyote

  39. Linda Almas Linda Almas says:

    Je Zile Zinazouzwa Dukani Kama Mbegu Zinafaa Kutafuna

  40. Kaswile Jeff Kaswile Jeff says:

    Mgonnjwa YA moyo ni mengi Kuwa specific na Mg inafanyeje kuponya magonjwa hayo

  41. Ombeni Msuya Ombeni Msuya says:

    Aksante kwa elimu yako

  42. Ally Saedy Ally Saedy says:

    Aixee elim muhim xana

  43. Ndio kaka chakula nidawa

  44. Lucy John Lucy John says:

    Ili uweze kutumia km dawa unajifanya?maana mimi nakumbuka wakati mdogo tulikua tunakula za kukaanga huko tanga sasa km ni dawa inakuaje

  45. nimeipenda hii ndani ya moyo

  46. Jofle Ndago Jofle Ndago says:

    thenkyou kwa elim yako

  47. sijaelewa kwenye matumizi hapo

  48. Ndugu Me Nateseka Saana Nakichwa Kinawaka Moto Na Kuna Mda Nais Vitu Viingi Saana Vinapiga Kelele Pia Kizungu Zungu Kisicho Koma Je Pia Inaweza Ikawa Ni Msongo ?

  49. Pia Me Nakua Hata Mboga Zinapikwa Lakn Mpaka Utoe Maganda Yale Magumu Ibaki Ile Yenye Kijani Na Hapa Naona Umejibu Kwamba Unakula Na Magamba Yake Je Sahihi Ni Ipi?

  50. Doctor kama ni uvimbe wa kwenye mirija ya uzazi inawezekana kutumia pia?

  51. Jofre Mahali Jofre Mahali says:

    Magonjwa gan hayo??

  52. Kwa kuwa mm ni mvivu wa kusoma ujumbe mrefu, naomba maelekezo kidogo unazitumije, kwa kuzikaangaa kuwa binjira au kivp kk?

  53. Nikweli kabisa Mimi nilijifungua 2/9 mwaka huu nikawa na tatizo maziwa yakawa yanatoka kidogo alafu mepesi nikashauriwa nitumie baada ya kutumia maziwa yanatoka alafu ni mazito mtoto anashiba

  54. Abdull Malik Abdull Malik says:

    uhaba wa dawa hospitalin

  55. Pongez sana kwa kujitolea

  56. Amani Kaaya Amani Kaaya says:

    Unazikaanga au mbichi?

    • Namna nzuri ya kula mbegu za maboga:

      Unaweza kula zikiwa kavu na ndiyo utapata faida nyingi zaidi ingawa mimi napenda kuzikaanga kidogo kama dakika 15 hivi na huwa nazichanganya na maji ya chumvi ya mawe ya baharini kidogo kwa mbali ili kupata radha.

      Unahitaji ujazo wa kiganja kimoja cha mkono wako cha mbegu za maboga kwa siku ujazo wa kama nusu kikombe cha chai hivi kwa siku.

  57. Je Dr zitumike mbich au zaku kaangwa?

    • Namna nzuri ya kula mbegu za maboga:

      Unaweza kula zikiwa kavu na ndiyo utapata faida nyingi zaidi ingawa mimi napenda kuzikaanga kidogo kama dakika 15 hivi na huwa nazichanganya na maji ya chumvi ya mawe ya baharini kidogo kwa mbali ili kupata radha.

      Unahitaji ujazo wa kiganja kimoja cha mkono wako cha mbegu za maboga kwa siku ujazo wa kama nusu kikombe cha chai hivi kwa siku.

  58. asante kwa kunifanya nijue hayo nilikuwa cjui kabisa.

  59. Neema Elisha Neema Elisha says:

    Kwa mama anaenyonyesha nzuri sn nawashauri mfate ushauri wa dr mtaona mafanikio hata me nilitumia sn nilipojifungua maziwa yalikuwa yanamwagika asante Dr fadhili kwa ushaur wako mzur

  60. Dr nimeshavuna mlonge nimepata kidogo naomba nitafutie soko.

  61. Peter Ongara Peter Ongara says:

    Unayatengenezaje kabla ya kutumia

    • Namna nzuri ya kula mbegu za maboga:

      Unaweza kula zikiwa kavu na ndiyo utapata faida nyingi zaidi ingawa mimi napenda kuzikaanga kidogo kama dakika 15 hivi na huwa nazichanganya na maji ya chumvi ya mawe ya baharini kidogo kwa mbali ili kupata radha.

      Unahitaji ujazo wa kiganja kimoja cha mkono wako cha mbegu za maboga kwa siku ujazo wa kama nusu kikombe cha chai hivi kwa siku.

  62. Ticha Akim Ticha Akim says:

    Asante kwa kutipatia elimu

  63. Thnkc 4that ila naomba kuulza matumiz na Namna ya kutumia unachemsha au?

    • Namna nzuri ya kula mbegu za maboga:

      Unaweza kula zikiwa kavu na ndiyo utapata faida nyingi zaidi ingawa mimi napenda kuzikaanga kidogo kama dakika 15 hivi na huwa nazichanganya na maji ya chumvi ya mawe ya baharini kidogo kwa mbali ili kupata radha.

      Unahitaji ujazo wa kiganja kimoja cha mkono wako cha mbegu za maboga kwa siku ujazo wa kama nusu kikombe cha chai hivi kwa siku.

  64. Asante kwa taarifa nzuri , je kuna idadi ya kula mbegu izo kwa siku ?

    • Namna nzuri ya kula mbegu za maboga:

      Unaweza kula zikiwa kavu na ndiyo utapata faida nyingi zaidi ingawa mimi napenda kuzikaanga kidogo kama dakika 15 hivi na huwa nazichanganya na maji ya chumvi ya mawe ya baharini kidogo kwa mbali ili kupata radha.

      Unahitaji ujazo wa kiganja kimoja cha mkono wako cha mbegu za maboga kwa siku ujazo wa kama nusu kikombe cha chai hivi kwa siku.

  65. Faraja Komba Faraja Komba says:

    Mama mjamzito anaweza kutumia?

  66. mm tatzo lang sipat usingiz haraka nachukua muda xana

  67. Hiyo mbegu inatibu pia na minyoo

  68. Na mm nataka kujua kwn hizo mbegu unazitafuna zikiwa hujasaga au

    • Namna nzuri ya kula mbegu za maboga:

      Unaweza kula zikiwa kavu na ndiyo utapata faida nyingi zaidi ingawa mimi napenda kuzikaanga kidogo kama dakika 15 hivi na huwa nazichanganya na maji ya chumvi ya mawe ya baharini kidogo kwa mbali ili kupata radha.

      Unahitaji ujazo wa kiganja kimoja cha mkono wako cha mbegu za maboga kwa siku ujazo wa kama nusu kikombe cha chai hivi kwa siku.

  69. Honest Odilo Honest Odilo says:

    Unakula zikiwa mbichi au zinachemshwa kwanza

    • Namna nzuri ya kula mbegu za maboga:

      Unaweza kula zikiwa kavu na ndiyo utapata faida nyingi zaidi ingawa mimi napenda kuzikaanga kidogo kama dakika 15 hivi na huwa nazichanganya na maji ya chumvi ya mawe ya baharini kidogo kwa mbali ili kupata radha.

      Unahitaji ujazo wa kiganja kimoja cha mkono wako cha mbegu za maboga kwa siku ujazo wa kama nusu kikombe cha chai hivi kwa siku.

  70. Kaka mimi nina uvimbe kwenye titi

  71. Dvj Magagi Dvj Magagi says:

    Nimekuelewa vzr sana doctar mungu akuzdshie ujuzi nauendelee ku2pa darasa hulu!

  72. Kumbe mbegu za maboga ni nzuri kiasi hiki, Asante doctor

  73. Mimi nauliza je hizo mbegu unatafuna zikiwa mbichi au zikiwa kavu Doctor naomba jibu tafadhali

    • Namna nzuri ya kula mbegu za maboga:

      Unaweza kula zikiwa kavu na ndiyo utapata faida nyingi zaidi ingawa mimi napenda kuzikaanga kidogo kama dakika 15 hivi na huwa nazichanganya na maji ya chumvi ya mawe ya baharini kidogo kwa mbali ili kupata radha.

      Unahitaji ujazo wa kiganja kimoja cha mkono wako cha mbegu za maboga kwa siku ujazo wa kama nusu kikombe cha chai hivi kwa siku.

  74. Zai Bikuby Zai Bikuby says:

    Asante kwa ushaur wako tutafanyia kaz

  75. safi sana hv ndo tunataka elimu kubwa si kila wakt mapenz na siasa!™™

  76. Naomba unisaidie dokta,mimi huwa nakaanga kisha nasaga kwenye unga wa watoto ambao natumia kwa wiki 2.nakosea?

  77. penda hii saanaa…shackiaa Mara nyingi hii napuuza…naahidi kufanyia kazi sasa

  78. Adam Msham Adam Msham says:

    Docter hzo mbegu unauzaje nipo Dodoma

    • Kama unahitaji mbegu za maboga zilizokaangwa tayari kwa matumizi niachie ujumbe WhatsApp +255769142586, kama upo Dar Es Salaam naweza kukuletea hadi nyumbani kwako au popote ulipo, mikoani naweza kukutumia kwa njia ya basi nitafute tu kwenye WhatsApp.

  79. Dr. mbegu hizi zinnatafunwa mbichi au zinakaushwa? na km zinakaushwa zinakaushwa juani au kivulini?

    • Namna nzuri ya kula mbegu za maboga:

      Unaweza kula zikiwa kavu na ndiyo utapata faida nyingi zaidi ingawa mimi napenda kuzikaanga kidogo kama dakika 15 hivi na huwa nazichanganya na maji ya chumvi ya mawe ya baharini kidogo kwa mbali ili kupata radha.

      Unahitaji ujazo wa kiganja kimoja cha mkono wako cha mbegu za maboga kwa siku ujazo wa kama nusu kikombe cha chai hivi kwa siku.

  80. John Ngowo John Ngowo says:

    haba dk ri mm nasumbuliwa na gauti na bp ya kupanda je hizo mbegu uanamenya au pili ni mbichi au unakausha na moto 3 unakula punje ngipi kwa cku asante

    • ndiyo zitakusaidia kwa hayo yote, upande wa BP angalia uzito wako kwanza kama upo sawa au la, kama uzito upo juu basi matibabu ya kwanza ni kupunguza uzito uendane na urefu wako

    • Namna nzuri ya kula mbegu za maboga:

      Unaweza kula zikiwa kavu na ndiyo utapata faida nyingi zaidi ingawa mimi napenda kuzikaanga kidogo kama dakika 15 hivi na huwa nazichanganya na maji ya chumvi ya mawe ya baharini kidogo kwa mbali ili kupata radha.

      Unahitaji ujazo wa kiganja kimoja cha mkono wako cha mbegu za maboga kwa siku ujazo wa kama nusu kikombe cha chai hivi kwa siku.

    • John Ngowo John Ngowo says:

      asante sana mm kwa upande wa uzito nina kg 86 kuhusu urefu nina futi tano na ponti kidogo asante

    • John Ngowo Unatakiwa uwe na kg 70 hivi. Ukifikisha uzito huu na ujitahidi kunywa maji ya kutosha kila siku, kutumia chumvi ya kutosha kwenye vyakula vyako na uendelee na mazoezi, ninauhakika unapokaribia tu kg 75 hivi hadi 72 BP ITAKUWA TAYARI IMEWEKWA CHINI YA ULINZI.

    • John Ngowo John Ngowo says:

      asante ucku mwema

  81. Asante kwakutujuza, nilikuwajua mama anayenyonyesha akila maziwa yanatoka kwa wingi

  82. Safi mkuu lakini je kwenye kutibu matatizo yote hayo inabidi zikaangwe au inabidi kukaushwa tu

    • Namna nzuri ya kula mbegu za maboga:

      Unaweza kula zikiwa kavu na ndiyo utapata faida nyingi zaidi ingawa mimi napenda kuzikaanga kidogo kama dakika 15 hivi na huwa nazichanganya na maji ya chumvi ya mawe ya baharini kidogo kwa mbali ili kupata radha.

      Unahitaji ujazo wa kiganja kimoja cha mkono wako cha mbegu za maboga kwa siku ujazo wa kama nusu kikombe cha chai hivi kwa siku.

  83. Asante shekhe kwa somo hili nimekuelewa ila bado kunafunbo apo kwenye matumizi umesahau kutufafanulia juu ya matumizi Mgonjwa anatakiwa atafune mbegu ngap na kila baada ya msaa mangapi. Na kwa muda wa siku ngapi. Kwakua kwa mapenzi ya Allah kakujalia kutupa ilo somo basi Inshaallah tukamilishie. Allah akujalie.

    • Kila kitu nimeandika hapao labda useme huoni, ngoja nakuwekea hapo chini kama nilivyoandika kwenye post

    • Namna nzuri ya kula mbegu za maboga:

      Unaweza kula zikiwa kavu na ndiyo utapata faida nyingi zaidi ingawa mimi napenda kuzikaanga kidogo kama dakika 15 hivi na huwa nazichanganya na maji ya chumvi ya mawe ya baharini kidogo kwa mbali ili kupata radha.

      Unahitaji ujazo wa kiganja kimoja cha mkono wako cha mbegu za maboga kwa siku ujazo wa kama nusu kikombe cha chai hivi kwa siku.

  84. Doctor Samahani Ntatoka Nje Ya Maada Kidogo Kuna Ndugu Yangu Ameathiriwa Sana Na Tatizo La Kupiga Master Beshen (punyeto) Nanasikiaga Inamadhara Kwenye Mfumo Mzima Wa Uzazi Je Huyu Mtu Nimsaidiaje? Na Kama Akiacha Hzo Athari Alizozipata Anaweza Akapona Na Kurudi Hali Yake Ya Kawaida Au Ndo Atakua Mlemavu Hvo Hvo Hatokua Na Uwezo Tena Wa Kuzaa Maana Najua Kujichua Kuna Madhara Sana Ila Cjajua Mtu Huyu Akiacha Anaweza Kupona? Au Haiwezekan Doctor Nisaidie Nimwepushe Rafiki Yangu Kanielezea Mwazo Mwisho Anataman Kuacha Ila Anashindwa

  85. Jay Classic Jay Classic says:

    tunalima sana hayo

  86. Juma Mzungu Juma Mzungu says:

    Asante kwa somo zuri

  87. Tuna shukuru Kwa maharifa unatupa ile tuwe na afya nzuri.Mungu akubariki.

  88. Ok Doctor Asante sana nimekuelewa na nimeanza kutumia hivyo je na tumia kwa muda gani hasa Wiki 1,Mwezi 1 au ndo iwe kama kiburudisho changu?maana macho yangu some time yanakuwa na ukungu hala jicho moja lilikwanguliwa na nyusi ili ingia kwanda ikaweka kidonda je ntapona Doctor?Halafu naomba ushauri wife huwa anasumbuliwa na Nyongo kutapika hatapiki basi kazi kweli kweli je Doctor nini atumie ili tatizo hilo limwishe kabisa nampe sana mke wangu Asante

  89. Said Sulee Said Sulee says:

    Hazifai kwani zile zimewekwa makemical

  90. Vipi kama utameza na maji??au zitapungua uwezo wake?

  91. C utumie hyo no mbna hapa chni haipo..fadhli

  92. Caro Mbasha Caro Mbasha says:

    Akhsante,mengi cikuyajua,hili tunda nalo ck hz limekuwa adimu kwa kiasi,ila nitafanyia kazi,hapo,kuimarisha kinga ya mwili,kwa magonjwa yote,

  93. asante kwe elim nzuli

  94. Hizo mbegu za maboga unatafuna zikiwa mbichi au zikiwa kavu

    • Namna nzuri ya kula mbegu za maboga:

      Unaweza kula zikiwa kavu na ndiyo utapata faida nyingi zaidi ingawa mimi napenda kuzikaanga kidogo kama dakika 15 hivi na huwa nazichanganya na maji ya chumvi ya mawe ya baharini kidogo kwa mbali ili kupata radha.

      Unahitaji ujazo wa kiganja kimoja cha mkono wako cha mbegu za maboga kwa siku ujazo wa kama nusu kikombe cha chai hivi kwa siku.

  95. Duu! Ahsante sana umegusa kila idala, hapa asiye taka hajitaki mwenyewe.

  96. Hans Pori Hans Pori says:

    Hapo kwenye kukosa usingiz umenigusa coz sipati usingiz bila saa 8 au 9 kila cku

  97. Ahsante sana umenifungua

  98. Brather Soko la mronge longe rinapatikana wapi kwa hapa inchini kwetu

  99. Bonge la dawa !!!

  100. Tulishaisoma mada hii.

  101. nisaidie dawa ya u t i

  102. Sory! Kuna vigezo gani vya kujibiwa ujumbe?

  103. Kama ni kweli inasaidia kuleta usingizi naanza Leo kutumia lasmi pengine itanisaidia maana huwa cpati usingizi kabisa

  104. …ninashukuru kwa maelezo. Kuanzi dakika hii naanza kula maboga na mbegu zake bila kusahau majani ya maboga na hata mizizh yake. Ubarkiwe.

  105. Sisi wengine simu zetu hazina uwezo wa WhatsAPP unatusaidieje?

  106. Rahma Mimbi Rahma Mimbi says:

    je zinaliwa hivohivo mbich au unazikaangaa naomb jb tafadhal nimeipend daw hii

    • Namna nzuri ya kula mbegu za maboga:

      Unaweza kula zikiwa kavu na ndiyo utapata faida nyingi zaidi ingawa mimi napenda kuzikaanga kidogo kama dakika 15 hivi na huwa nazichanganya na maji ya chumvi ya mawe ya baharini kidogo kwa mbali ili kupata radha.

      Unahitaji ujazo wa kiganja kimoja cha mkono wako cha mbegu za maboga kwa siku ujazo wa kama nusu kikombe cha chai hivi kwa siku.

  107. Kamwene unonge jalibu kukaanga kidogo twanga upate unga uwe unachota kijiko kikubwa unaweka kwenye uji

  108. Sasa inakula na maganda yake au unamenya

  109. Neema Maige Neema Maige says:

    Nimekupata dokta, mi huwa nagaanga kdg kusha nachanganya na Chumvi kiasi natwanga kwa pamoja ili kupata ule unga kisha natumia kwakulia viazi au kulamba tu je nipo sahihi?

  110. Mary Foya Mary Foya says:

    dr me npo kibaha Naitaj mbegu za maboga ntaweza pata na nshngap mana nahitaj nyng?

  111. saada says:

    Ahssnte kwa mafunzo.Nitazipataje hizi kwa wingi Kams zinsuzwa being gani

  112. Mohamed says:

    Je zinaweza kutibu tatizo la ugumba kwa wanawake? Pia kwa wanawake wanaopata maumivu makali wakati wa hedhi wanaweza kutumia?

    • fadhili says:

      Ugumba nakushauri upate kwanza vipimo kujua nini chanzo hasa cha tatizo lako. Ukijua chanzo ni rahisi kujua tiba. Mtu yeyote anaweza kutumia, soma hii pia =>http://www.fadhilipaulo.com/dawa-zinazoondoa-maumivu-wakati-wa-hedhi/

  113. fedrick paul says:

    ukitafuna unatakiwa uteme au umeze vyote

  114. mutayoba says:

    asante kwa kutupa maarifa vp mbegu za maboga zinauzwa wapi kwa sisi tuliopo mikoaninipo mwanza. ni mbegu za maboga gani

  115. masia says:

    je wakati wa kuzitumia unazimenja au ?ahsante kwa somo

  116. Paul mahona says:

    Je! ukishatumia mbegu hizi siku mbili au tatu, ukatoa mbegu za kiume nzito na zakutosha, kuna umuhim wakuendelea kutumia? kwa upande wa nguvu za kiume.

  117. shabani says:

    nashukuru sana kwa ushauri wako ila kinacho baki ni kwamba ntakufata in box kwenyi whatsapp yako.

  118. elizabeth says:

    naweza changanya hizo mbegu katika lishe ya mtoto?

  119. ahmady rajabu says:

    mkuu mie punyeto imeniathir, sijiwezi kwalolote, nahitaji ushauli wako , nipo tabora

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *