Magonjwa hatari 10 yanayotibika kwa kutumia mbegu za maboga

Magonjwa hatari 10 yanayotibika kwa kutumia mbegu za maboga
Magonjwa hatari 10 yanayotibika kwa kutumia mbegu za maboga

You may also like...

3,307 Responses

  1. Meena Nimrod Meena Nimrod says:

    Hongera Dr kwa elimu ya afya

  2. Jmn nimeipenda hii mno mie namsagia mtt wangu nachanganya kwenye uji wake ndo uji wake anywao hizo kazi zengine ndonimejua leo

  3. Jmn nimeipenda hii mno mie namsagia mtt wangu nachanganya kwenye uji wake ndo uji wake anywao hizo kazi zengine ndonimejua leo

  4. Martha Daud Martha Daud says:

    Asante sana kaka

  5. Martha Daud Martha Daud says:

    Asante sana kaka

  6. Kwa anayekosa usingizi anatakiwa awe anatafuna mbegu ngapi wakati anaingia kitandani

    • Namna nzuri ya kula mbegu za maboga:

      Unaweza kula zikiwa kavu na ndiyo utapata faida nyingi zaidi ingawa mimi napenda kuzikaanga kidogo kama dakika 5 hivi na huwa nazichanganya na chumvi ya mawe ya baharini kidogo kwa mbali ili kupata radha.

      Unahitaji ujazo wa kiganja kimoja cha mkono wako cha mbegu za maboga kwa siku ujazo wa kama nusu kikombe cha chai hivi kwa siku.

      Unaweza pia kuzisaga na mashine maalumu au kuzitwanga katika kinu na utapata unga wake na utumie vijiko vikubwa viwili kutwa mara 1 kwenye kikombe kimoja cha juisi ya matunda uliyotengeneza mwenyewe nyumbani au katika uji.

      Unaweza pia kuchanganya kwenye unga wa lishe wa mtoto

  7. Kwa anayekosa usingizi anatakiwa awe anatafuna mbegu ngapi wakati anaingia kitandani

    • Namna nzuri ya kula mbegu za maboga:

      Unaweza kula zikiwa kavu na ndiyo utapata faida nyingi zaidi ingawa mimi napenda kuzikaanga kidogo kama dakika 5 hivi na huwa nazichanganya na chumvi ya mawe ya baharini kidogo kwa mbali ili kupata radha.

      Unahitaji ujazo wa kiganja kimoja cha mkono wako cha mbegu za maboga kwa siku ujazo wa kama nusu kikombe cha chai hivi kwa siku.

      Unaweza pia kuzisaga na mashine maalumu au kuzitwanga katika kinu na utapata unga wake na utumie vijiko vikubwa viwili kutwa mara 1 kwenye kikombe kimoja cha juisi ya matunda uliyotengeneza mwenyewe nyumbani au katika uji.

      Unaweza pia kuchanganya kwenye unga wa lishe wa mtoto

  8. Rey Mushi Rey Mushi says:

    Shukran dokta unauzaje?

  9. Kulwa Peter Kulwa Peter says:

    kidogo umenishawi! lakn mim nina swal kidogo juu ya matumiz ya izo mbegu je hakna kias cha matmiz ya ulaj wa izo mbegu kwa siku?

  10. Kulwa Peter Kulwa Peter says:

    kidogo umenishawi! lakn mim nina swal kidogo juu ya matumiz ya izo mbegu je hakna kias cha matmiz ya ulaj wa izo mbegu kwa siku?

  11. Je zinafaa kuchanganya na asali mara baada ya kuzisaga

  12. Je zinafaa kuchanganya na asali mara baada ya kuzisaga

  13. Dr mie nahitaji ntazipataje??

  14. Dr mie nahitaji ntazipataje??

  15. Ruth Mmbaga Ruth Mmbaga says:

    Doct et no kweli boga halianikwi juani? Maana Mimi namchanganyia mwanangu kwenye lishe yake namaanisha boga na mbegu make

  16. Ruth Mmbaga Ruth Mmbaga says:

    Doct et no kweli boga halianikwi juani? Maana Mimi namchanganyia mwanangu kwenye lishe yake namaanisha boga na mbegu make

  17. Naomba kuuliza unazimenya au unatafuna hivyo hivyo

  18. Naomba kuuliza unazimenya au unatafuna hivyo hivyo

  19. Je naweza kuchanganya kwenye lishe nikachanganya na ulezi n.k

  20. Je naweza kuchanganya kwenye lishe nikachanganya na ulezi n.k

  21. Mhesa Yusuph Mhesa Yusuph says:

    Asante sana Dk, Ubarikiwe.

  22. Mhesa Yusuph Mhesa Yusuph says:

    Asante sana Dk, Ubarikiwe.

  23. Asante kwa darasa doctor!

  24. Asante kwa darasa doctor!

  25. Monica Mrema Monica Mrema says:

    Na unga wa boga unafaida gani?

  26. Je! unga wake waweza tumia kwenye chai?

  27. Je! unga wake waweza tumia kwenye chai?

  28. Anna Shao Anna Shao says:

    Asante tumekupata.

  29. Anna Shao Anna Shao says:

    Asante tumekupata.

  30. Happy Nyoni Happy Nyoni says:

    Samahani kuuliza, zinamenywa au zikiwa na maganda yake?

  31. Samahani Dokta hio chumv ya mawe ya bahalini huwa inapatikana wapi

  32. Samahani Dokta hio chumv ya mawe ya bahalini huwa inapatikana wapi

  33. Nhandi Peter Nhandi Peter says:

    Vp? Mimi Niko Mwanza,,ntazipataje,,na Kwabei Gani

  34. Nhandi Peter Nhandi Peter says:

    Vp? Mimi Niko Mwanza,,ntazipataje,,na Kwabei Gani

  35. Mary Journey Mary Journey says:

    Vipi kuhusu uzazi kwa wanawake, hazihusiki?????

  36. Mary Journey Mary Journey says:

    Vipi kuhusu uzazi kwa wanawake, hazihusiki?????

  37. Prisca Pepin Prisca Pepin says:

    Asante dr kwa elimu

  38. Prisca Pepin Prisca Pepin says:

    Asante dr kwa elimu

  39. Ansante Muelemishaji Je Utatumiaje Hiyo Mbegu Kwamaana Dozi Inatakiwa Utafune Mbegu Ngap Kwa Siku Naomba Kujua?

  40. Fatuma Idi Fatuma Idi says:

    Asante DOCT, je zinakaangwa ama zinafafunwa mbichi?

  41. Fatuma Idi Fatuma Idi says:

    Asante DOCT, je zinakaangwa ama zinafafunwa mbichi?

  42. Na swari, me situmii whatsApp nakupataje? Na nipo mikoan.

  43. Safi sana kwa Elimu hii utupayo.

  44. Safi sana kwa Elimu hii utupayo.

  45. Kilo moja ya mbegu za maboga mnauzaje? na kama mtu akahitaji unga uliokwisha kusagwa wa maboga anaweza kupata na mnauzaje kilo moja ya unga wa mbegu za maboga?

  46. Kilo moja ya mbegu za maboga mnauzaje? na kama mtu akahitaji unga uliokwisha kusagwa wa maboga anaweza kupata na mnauzaje kilo moja ya unga wa mbegu za maboga?

  47. Steven Swiga Steven Swiga says:

    Mbegu zipi zinazofaa zaidi Kati ya zile nyeupe na zile nyeusi?

  48. Zawadi James Zawadi James says:

    Asante nimejifunza

  49. Zawadi James Zawadi James says:

    Asante nimejifunza

  50. Paul Masunga Paul Masunga says:

    Asante sana Je unaweza ukazikaanga au unatafuna hivyo tu? .

  51. Paul Masunga Paul Masunga says:

    Asante sana Je unaweza ukazikaanga au unatafuna hivyo tu? .

  52. Duuu!!! Nitazifanya kuwa kalanga kwanzia Leo hapo kwenye sepumu

  53. Duuu!!! Nitazifanya kuwa kalanga kwanzia Leo hapo kwenye sepumu

  54. Hazikaangwi unakula hivyohvyo2 asante dkt

  55. Hazikaangwi unakula hivyohvyo2 asante dkt

  56. Aliy Majala Aliy Majala says:

    asnte kwa elimu yako nzuri hap

  57. Aliy Majala Aliy Majala says:

    asnte kwa elimu yako nzuri hap

  58. Kama zile zinazouzwa magengeni ambao wamekausha wenyewe zinafaa?

  59. Kama zile zinazouzwa magengeni ambao wamekausha wenyewe zinafaa?

  60. Unaweza kula zikiwa zimepikwa na maboga au zenyewe dictator

  61. Unaweza kula zikiwa zimepikwa na maboga au zenyewe dictator

  62. Mungu akubariki pia me zilinisaidia wakati Wa kunyonyesha maana maziwa yalikua yanatoka kidogo sna baada ya kutumia niliona mafanikio makubwa

  63. Mungu akubariki pia me zilinisaidia wakati Wa kunyonyesha maana maziwa yalikua yanatoka kidogo sna baada ya kutumia niliona mafanikio makubwa

  64. asante kwasomo maganda yasitolewe

  65. asante kwasomo maganda yasitolewe

  66. Izo mbegu unatafuna kama zilivyo au kuna matayalisho mengine tofauti ,maana pindi tu zikitoka kunako boga

  67. Izo mbegu unatafuna kama zilivyo au kuna matayalisho mengine tofauti ,maana pindi tu zikitoka kunako boga

  68. je ukiunga kwenye mboga

  69. Mariana Abel Mariana Abel says:

    NASHUKURU KWA MSAADA WAKO LAKINI NAOMBA KUULIZA UNAKULA NA MAGANDA YAKE AU UNAMANYA

  70. Mariana Abel Mariana Abel says:

    NASHUKURU KWA MSAADA WAKO LAKINI NAOMBA KUULIZA UNAKULA NA MAGANDA YAKE AU UNAMANYA

  71. Asante kwa somo zuri

  72. Asante kwa somo zuri

  73. Asante doctor samahani kwa usimbufu he hizi mbegu zinnaweza kumsaidia mwanamke ambaye anakuwa mvivu kwenye tendon?

  74. Asante doctor samahani kwa usimbufu he hizi mbegu zinnaweza kumsaidia mwanamke ambaye anakuwa mvivu kwenye tendon?

  75. Dr nikizikaanga nakutwanga alfu nikala inakuaje

  76. Gaucho Moha Gaucho Moha says:

    Asante sanaa kwa maelezo mazuri yenye manufaa mungu akubarik naomba utusaidie na dawa ya phybroids yasumbua sana wanawake

  77. Gaucho Moha Gaucho Moha says:

    Asante sanaa kwa maelezo mazuri yenye manufaa mungu akubarik naomba utusaidie na dawa ya phybroids yasumbua sana wanawake

  78. Hidaya Mbegu Hidaya Mbegu says:

    kwa sukar unatafuna mbich au unakaanga

  79. Hidaya Mbegu Hidaya Mbegu says:

    kwa sukar unatafuna mbich au unakaanga

  80. umesema pia zinaondoa harufu mbaya kwa kinywa unatumiaje dr wangu

  81. umesema pia zinaondoa harufu mbaya kwa kinywa unatumiaje dr wangu

  82. Aisee,ndugu_dokta,kg_moja_ya_mbegu_hizo,unaziuzaga_kwa_shilingi_ngapi?

  83. Aisee,ndugu_dokta,kg_moja_ya_mbegu_hizo,unaziuzaga_kwa_shilingi_ngapi?

  84. Asante sana ubarikiwe nimejifunza

  85. Halafu,Ubarikiwe_sana_kwa_nia_yako_njema_ya_kuelimisha_jamii!Tutapona.

  86. Halafu,Ubarikiwe_sana_kwa_nia_yako_njema_ya_kuelimisha_jamii!Tutapona.

  87. Ahsante kwa ujumbe

  88. Asante.sana.nitazitumiya

  89. Shufaa Mushi Shufaa Mushi says:

    Asante sana kwa elimu yako nzuri

  90. Shufaa Mushi Shufaa Mushi says:

    Asante sana kwa elimu yako nzuri

  91. Mariam Mussa Mariam Mussa says:

    Unakaanga kama karanga au unatafuna kama zilivyo

  92. Ili ziweze kusaidia magonjwa hayo unafanya je kwa matumizi sahihi?

  93. Ili ziweze kusaidia magonjwa hayo unafanya je kwa matumizi sahihi?

  94. Asante Kwa ushauri wa kitabibu;sasa hizi mbegu za maboga ni tamu zikiwa zimekaangwa au kabla?

  95. Asante Kwa ushauri wa kitabibu;sasa hizi mbegu za maboga ni tamu zikiwa zimekaangwa au kabla?

  96. Zinatumiwa mbichi au?

  97. Unatafuna Pila kuzikaanga

    • Unaweza pia kuzisaga na mashine maalumu au kuzitwanga katika kinu na utapata unga wake na utumie vijiko vikubwa viwili kutwa mara 1 kwenye kikombe kimoja cha juisi ya matunda uliyotengeneza mwenyewe nyumbani au katika uji.

    • Mazur George Mazur George says:

      Kama matibabu haya nikweli Asante kwa elimu. Je! Unapima kipimo gani kwa Bei gani.

    • Mazur George Hizi mbegu unaweza karibu kila soko. Ni kweli itabidi utumie ndiyo utajua ni kweli au si kweli. Unahitaji mbegu za maboga zilizokaangwa tayari kwa matumizi au unga wake? Kama upo Dar Es Salaam mbegu za maboga au unga wa mbegu za maboga unaweza kupata VICTORIA HOME REMEDY ipo Buza Sigara Temeke karibu na ofisi ya Tanesco wilaya ya Yombo.

      Ukiwa kariakoo kuna daladala za Buza kanisani moja kwa moja pale karibu na kituo cha daladala za mwendokasi gerezani, ukiwa posta mjini daladala za Buza zipo station na mnazi mmoja, zipo pia kutokea mhimbili, buguruni, gongolamboto pia kuna daladala kutoka mbagala kuja buza kanisani moja kwa moja.

      Kama upo Dar na unahitaji uletewe ulipo Niachie tu ujumbe WhatsApp +255769142586, natuma pia kwa walioko mikoani.

      Kama una swali lolote liulize hapa chini kwenye comment, ni faraja kwangu kuona nimekujibu vizuri.

    • Mazur George Mazur George says:

      Nashukuru kwamajibu mazuri zaidi nitakutafta WhatsApp.

  98. Unatafuna Pila kuzikaanga

  99. Seed Mbegu Seed Mbegu says:

    Me nakuelewa sana Bro.Thanks mungu akuweke uzidi kutujuza mengi.

  100. Seed Mbegu Seed Mbegu says:

    Me nakuelewa sana Bro.Thanks mungu akuweke uzidi kutujuza mengi.

  101. Nashukuru Sana kusikia mambo haya.

  102. Seif Hamis Seif Hamis says:

    ASANTE,MUNGU AKUZIDISHIE

  103. Asante kwa kutujuza

  104. Sajida Abeid Sajida Abeid says:

    Bei unauza shilingi gapi kwa ujazo wa kiasi gani

  105. Samahani Nikikaanga na kuzitwanga nipate ule unga Ni vzr pia?

  106. Samahani Nikikaanga na kuzitwanga nipate ule unga Ni vzr pia?

  107. Je Nina tatiz la miguu inanium kweny viung na mda mwingin inavimb je hizo mbegu zinawez kuw msaada kwang? Naomb unisaidie

  108. Je Nina tatiz la miguu inanium kweny viung na mda mwingin inavimb je hizo mbegu zinawez kuw msaada kwang? Naomb unisaidie

  109. Sadam Dengi Sadam Dengi says:

    Huku kwetu huwa zinatumikaga kutengenezea radi tunashukuru kwakutupatia pia matumizi mengine huenda tukabadilika!!!

  110. Kila jema liwe juuyako!

  111. Boga Na Batiki Mbengu Zake Ni Kweli Kabisa Haina Shaka Zinatibu Maradhi Zinasaidia hata kukausha vidondo mwilini Au kuondoa Mapele Ukurutu Mwilini Mimi Nasaidia Tu kusa -port Aliyoyandika Mtaalamu wetu 😎

  112. Boga Na Batiki Mbengu Zake Ni Kweli Kabisa Haina Shaka Zinatibu Maradhi Zinasaidia hata kukausha vidondo mwilini Au kuondoa Mapele Ukurutu Mwilini Mimi Nasaidia Tu kusa -port Aliyoyandika Mtaalamu wetu 😎

  113. He zinaliwa mbichi au zinakaushwa kwanza?

  114. He zinaliwa mbichi au zinakaushwa kwanza?

  115. Grace Tarimo Grace Tarimo says:

    Madukani huwa zipo nyingi Sana je utazijuwaje

  116. Hans Mawazo Hans Mawazo says:

    Mimi cna hata swali maana nilikua na maswali mengi kidogo lkn kadri nilivozd kusoma makala hii maswali yangu yakawa yanapatiwa majibu, hongeren saana kwa maelezo mazuri na ya kina. Sasa ninaanza kutumia mbegu hizi maana mwanzo nilikua na hofu kutumia kwasababu nilikua sijui namna ya kutumia. Ila nimekuwa umtumiaji mzuri wa karanga kavu, yaani zisizochomwa, hii kwangu kiafya ipoje? Labda niulize hilo tu.

  117. Hans Mawazo Hans Mawazo says:

    Mimi cna hata swali maana nilikua na maswali mengi kidogo lkn kadri nilivozd kusoma makala hii maswali yangu yakawa yanapatiwa majibu, hongeren saana kwa maelezo mazuri na ya kina. Sasa ninaanza kutumia mbegu hizi maana mwanzo nilikua na hofu kutumia kwasababu nilikua sijui namna ya kutumia. Ila nimekuwa umtumiaji mzuri wa karanga kavu, yaani zisizochomwa, hii kwangu kiafya ipoje? Labda niulize hilo tu.

  118. Yusta Mroso Yusta Mroso says:

    Bado waumwa miguu

  119. Namba sita dawa ya uvimbe nina uvimbe kooni bado mdogo naweza kutumia mbegu hizi tu dkt

  120. Namba sita dawa ya uvimbe nina uvimbe kooni bado mdogo naweza kutumia mbegu hizi tu dkt

  121. Namba sita dawa ya uvimbe nina uvimbe kooni bado mdogo naweza kutumia mbegu hizi tu dkt

  122. Je hizi mbegu asisaidii mwenye madonda ya tumbo samahani Docktor

  123. Je hizi mbegu asisaidii mwenye madonda ya tumbo samahani Docktor

  124. Dr samahan swali langu lipo tofaut naomba msaada wa kupunguza tumbo

  125. Dr samahan swali langu lipo tofaut naomba msaada wa kupunguza tumbo

  126. Mm naomb kuuliza je ukila zaidi zina madhara mwilin na km mwenye bawasir akila zitamsaidia naomba kujua dr samahan ili nasi tuwaelimishe wenye matatizo

  127. Mm naomb kuuliza je ukila zaidi zina madhara mwilin na km mwenye bawasir akila zitamsaidia naomba kujua dr samahan ili nasi tuwaelimishe wenye matatizo

  128. Unaweza ukasaga zile mbegu ukawa unabwia unga wake badala ya kutafuna

  129. Unaweza ukasaga zile mbegu ukawa unabwia unga wake badala ya kutafuna

  130. Unaruhusiwa kuzitwanga na ukawa ubwia unga inafaa pia

  131. Safi unazitoa kwa bei gani ,afadhari naomba kukufahamu

  132. Safi unazitoa kwa bei gani ,afadhari naomba kukufahamu

  133. Safi unazitoa kwa bei gani ,afadhari naomba kukufahamu

  134. Safi unazitoa kwa bei gani ,afadhari naomba kukufahamu

  135. Safi unazitoa kwa bei gani ,afadhari naomba kukufahamu

  136. Safi unazitoa kwa bei gani ,afadhari naomba kukufahamu

  137. Safi unazitoa kwa bei gani ,afadhari naomba kukufahamu

  138. Safi unazitoa kwa bei gani ,afadhari naomba kukufahamu

  139. Je kwenye tawi la khm zipo hzo Mbegu? Na sa hv liko maeneo gani

  140. Je kwenye tawi la khm zipo hzo Mbegu? Na sa hv liko maeneo gani

  141. huu ni ukweli usio pingika mbegu za maboga ni zuri sana kwa tiba mbali mbali mwilini

  142. Ole Philemon Ole Philemon says:

    Elizabeth Lucumay shemeji nikija Arusha nitakuletea

  143. Ole Philemon Ole Philemon says:

    Elizabeth Lucumay shemeji nikija Arusha nitakuletea

  144. ASANTE DOKTA KWA MASOMO YAKO, JE KUZITENGENEZEA KWENYE LISHE UNAZIKAANGA?, na je kwenye unga WA ugali zinafaa kuchanganya??????, Barikiwa

  145. ASANTE DOKTA KWA MASOMO YAKO, JE KUZITENGENEZEA KWENYE LISHE UNAZIKAANGA?, na je kwenye unga WA ugali zinafaa kuchanganya??????, Barikiwa

  146. Je kama MTU ameshapata tezi dume na hapasuliwa anazifanyaje hizo mbegu?

  147. Je kama MTU ameshapata tezi dume na hapasuliwa anazifanyaje hizo mbegu?

  148. Ezzey Makoko Ezzey Makoko says:

    Daaah nimeipenda hii

  149. Ezzey Makoko Ezzey Makoko says:

    Daaah nimeipenda hii

  150. Robert Nesta Robert Nesta says:

    Sasa una tafuna ivyo ivyo mbichi au una kaanga

  151. Robert Nesta Robert Nesta says:

    Sasa una tafuna ivyo ivyo mbichi au una kaanga

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *